Tìm kiếm bài viét

0909 999 333

0909 888 222

Trang chủ»Tin tức»Hỏi đáp

Bài viết mới

Thông qua thông tư quyết định số…..

  • Mô tả

    Với một đội ngũ Luật sư, kế toán trưởng, chuyên viên thuế giỏi có tư cách đạo đức, có trách nhiệm ...

  • Chỉnh sửa điều khoản… điều luật… số… thông tư…

  • Mô tả

    Với một đội ngũ Luật sư, kế toán trưởng, chuyên viên thuế giỏi có tư cách đạo đức, có trách nhiệm ...

  • Hỏi đáp

    MẤT GIẤY CHỨNG NHẬN KẾT HÔN THÌ CÓ ĐƯỢC LY HÔN?

  • Mô tả

    Để tiến hành thủ tục ly hôn bạn cần chuẩn bị các giấy tờ cần thiết và giấy chứng nhận kết hôn là một trong số những giấy tờ quan trọng. Vậy phải làm sao nếu mất giấy chứng nhận đăng ký kết hôn?

  • BỊ CHỒNG BẠO HÀNH THÌ CÓ ĐƯỢC ĐƠN PHƯƠNG LY HÔN?

  • Mô tả

    Tôi bị chồng bạo hành đã nhiều năm nhưng vì nghĩ đến con với tư tưởng muốn con trưởng thành có đầy đủ cha mẹ, nhưng hiện tại đã quá sức chịu đựng với tôi. Tôi muốn biết mình có thể đơn phương ly hôn không và trong trường hợp này, tôi có thể giành quyền nuôi con không?

  • CHƯA LY HÔN NHƯNG MUỐN CHUNG SỐNG CÙNG NGƯỜI KHÁC?

  • Mô tả

    Tôi và chồng đã ly thân nhiều năm. Gần đây tôi được biết anh ta đang chung sống cùng với người tình và còn có ý định kết hôn với nhau. Vậy trường hợp này chồng tôi và nhân tình có vi phạm pháp luật không? Họ sẽ bị xử lí như thế nào?

  • PHẢI NỘP BAO NHIÊU TIỀN ĐỂ TOÀ PHÂN XỬ KHI LY HÔN?

  • Mô tả
    Điều 56 Luật Hôn nhân và gia đình 2014 quy định:
    1. Khi vợ hoặc chồng yêu cầu ly hôn mà hòa giải tại Tòa án không thành thì Tòa án giải quyết cho ly hôn nếu có căn cứ về việc vợ, chồng có hành vi bạo lực gia đình hoặc vi phạm nghiêm trọng quyền, nghĩa vụ của vợ, chồng làm cho hôn nhân lâm vào tình trạng trầm trọng, đời sống chung không thể kéo dài, mục đích của hôn nhân không đạt được.
  • HỘ KHẨU VÀ NƠI SỐNG KHÁC NHAU THÌ NỘP ĐƠN Ở ĐÂU?

  • Mô tả

    Chồng tôi có hộ khẩu ở Bình Dương nhưng hiện sống ở Quận 3. Tôi nộp đơn ly hôn đơn phương tại Toà án Quận 3 nhưng tôi nghe nói sẽ bị trả lại đơn vì lý do không có mặt chồng tôi tại địa phương. Vậy nếu Toà án trả đơn thì có đúng không?

  • THỜI HIỆU THỪA KẾ

  • Mô tả

    1. Thời hiệu để người thừa kể yêu cầu chia di sản là 30 năm đối với bất động sản, 10 năm đối với động sản, kể từ thời điểm mở thừa kế.

    Hết thời hạn này thì di sản thuộc về người thừa kế đang quản lý di sản đó. Trường hợp không có người thừa kế đang quản lý di sản thì di sản được giải quyết như sau:

  • HẠN CHẾ QUYỀN CỦA CHA, MẸ ĐỐI VỚI CON

  • Mô tả

    1. Cha, mẹ bị hạn chế quyền đối với con chưa thành niên trong các trường hợp sau đây:

    a) Bị kết án về một trong các tội xâm phạm tính mạng, sức khoẻ, nhân phẩm, danh dự của con đối với lỗi cố ý hoặc có hành vi vi phạm nghĩa vụ trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con;

  • HUỶ BỎ HỢP ĐỒNG DO CHẬM THỰC HIỆN NGHĨA VỤ

  • Mô tả

    Công ty tôi có ký Hợp đồng mua bán hàng hoá và đã thanh toán tiền hàng, nhưng bên kia không chịu giao hàng theo thoả thuận. Chúng tôi đã gia hạn thêm thời gian nhưng bên đó vẫn không giao hàng. Tôi có huỷ bỏ hợp đồng được không?

     

  • Về chúng tôi
    Chúng tôi, tại Công ty Luật TNHH Luật sư Riêng, tin rằng pháp luật không chỉ là văn bản mà còn là công cụ mạnh mẽ để bảo vệ quyền lợi và thúc đẩy sự phát triển của doanh nghiệp và cá nhân.
    Dịch vụ
    CÔNG TY LUẬT TNHH LUẬT SƯ RIÊNG

    Địa chỉ: 250 Nguyễn Hoàng, P. An Phú, TP Thủ Đức, TP HCM

    Email: xuanhonglaw@gmail.com

    Tel: 0966 288 855

    MST: 0311412260